Tuendelee kusimama sasa, huku vichwa vyetu vimeinamishwa. Bwana ajalia huu usiwe ni wimbo tu, lakini iwe ni vilindi kabisa vya moyo wetu vikiimba sasa. Naamini wanafunzi walisema wakati mmoja, baada ya Yesu kisha uh, kufanya kazi nyingi sana kuu, walisema Bwana, sasa tunaamini Yesu wakasema, je, mnasadiki sasa? Wakasema tunaamini kwamba wewe wafahamu mambo yote, wala huna haja ya mtu akufundishe. Kwa hiyo Baba, usiku wa leo, uh, tunatambua ya kwamba wewe uhitaji mafundisho yetu, bali sisi tunahitaji yako. Kwa hiyo tunaomba kwamba wewe utatufundisha jinsi ya kuomba, jinsi ya kuishi na jinsi ya kuamini. Jalie Bwana katika ibada hii usiku wa leo, kama tumepungukiwa na chochote tupe Bwana, tunaomba hayo katika jina la Yesu, amina. Najua wengi wenu wanasimama tena usiku wa leo na huko nje nilikutana na makundi yasiyo, yaliyosema yasingeweza kuingia, nao wanasikiliza redio zao katika motokaa mbalimbali. Na sasa tutajaribu uh, kuharakisha upesi tuwezavyo usiku wa leo. Jumapili usiku uh, tumeutoa tume kwa ajili ya kuwaombea wagonjwa. Tufanye mstari wa maombi uh, kwa kuwa tunaweza kufanya mmoja hapa, lakini tunaiweka wakfu ibada hii usiku wa leo kwa ajili ya kuombea wagonjwa, nami nawatekeni mjengeke. Uh, sasa katika uh, haya mahusia matakatifu ya Mungu katika imani, ile imani ya sahihi imani itahitaji imani zaidi kuliko ilivyopata kuwa katika wakati wowote wa. Kwa maana hii haina budi kuwa ni imani ya kunyakuliwa akutwaliwa juu, na kwa hiyo tunawatakeni mwamini usiku wa leo yote mliyoona, mliyosikia, neno mlilolisikia ikihubiriwa, ishara na maajabu uh, mliyoona yakifanywa. Tunataka mkusanye hayo yote eh, katika moyo wenu na kuyatafakari, iwapo e hayo ni Mungu ama siye. Ni kama Elisha wakali aliyesema kama Mungu ni Mungu, basi tumikieni. Na kama Yesu ndiye kiini cha kila kitu kwa kwa Mkristo, basi nafikiri tunapaswa kuachilia kila kitu kingine na kumshikilia yeye. Na kumbukeni, yeye ndiye kiini, yeye ni nyota ya kaskazini, yeye ni mkata, yeye ni yakini. Na iwapo yeye ndiye nyota ya kaskazini, kuna kitu kimoja tu ambacho akitaelekeza kwenye nyota ya kaskazini, hicho ni dira yako unayoabiri unayoabiri nayo, nayo ndira ninayojaribu kuabiri nayo, nayo ni neno, nalo neno daima huelekeza kwake. Basi tunaisikia kama kwamba tunapitia katika uh, wakati mkuu wa dhiki na majaribu, mshangao wa wakati na dhiki kati ya mataifa na mambo ya kila namna yanayotendeka, na, kind of, na wakati like mwingine like kana kwamba ni na mezwa like like kila mahali ninapoangalia ni I kama kwenye nini, kwenye meli baharini nami nimekabidhiwa meli hiyo, basi tutafikaje? Na hapa laja wimbi moja, uh, leupe kubwa mara mia kadhaa kuliko meli yangu we'll, lakini tutayavuka uh, kila moja. Sisi ni zaidi ya washindi kwa yeye, kapteni, kapteni mkuu ameshika kamba upande mmoja wa mwisho wa meli, yeye ataivuta ivuke, tutavuka kila mmoja ya hayo. Sasa usiku wa leo, ili kwamba tuweze kuharakisha na kuwaacha mtoke mapema, tunadhamini kuendesha kwenu magari kutoka mbali na kadhalika, na jinsi inavyowabidi make..., eh, kuendesha na kujitolea, kunako wabidi kujitolea. Na mnaona hilo linanifanya nifikie mahali ambapo ningetaka tu kusimama na kuendelea tu kuzungumza na kufanya yote niwezayo kuwasaidia lakini ninapokuwa hapa ninajaribu kututumiza ndani kila kitu niwezacho, ili kusu, uh, ku, ili kusaidia katika wakati ambapo tupo hapa sasa. Alafu uchukue kama hapa, watu mengi kupita kiasi kwa wakati mmoja hawawezi kuyakumbuka. Ina- inakupasa tu kuchukua kitu kimoja na kudumu nacho kwa ajili ya mtu huyo mpaka waone jambo hilo na basi eh, watakapokuwa wameshikilia hilo moyoni mwao basi wao watamini, ndipo wafundishe jambo lingine hatua kwa hatua tu tunapoendelea. Sasa ninyi ombeni na muwe hodari na muamini, sasa usiku wa leo kwa ajili ya kuponywa. Sidhani kuna swali lolote mioyoni mwenu kuhusu wakati tunaoishi. Siamini kuna swali lolote mioyoni mwenu kuhusu kama Mungu yu katikati ya watu wake ama hayuko. Ninaamini nyote mnaamini jambo hilo, nami hasina shaka moyoni mwangu kuhusu jambo hilo, nami na najua na, na watu wangu rafiki zangu marafiki wa Kristo watoto wa wa Kristo wanaamini jambo hilo, na linipa furaha kuu kupata kuona. Wakati unapojua ya kwamba una ujumbe unaotoka kwa Mungu nawe unaotoa kwa watu na kuona watu wanaupokea huo Sasa hebu tufungue kama mnataka uh, kufuatilia somo ama kuliandika uh, nini tu. Uh, siamini ingekuwa vema kufanya ibada bila kusoma neno la Mungu na uh, kutoa maelezo kidogo, kama itakuwa ni ibada ya kuponya ama ya namna yoyote. Sote tunafahamu hakuna wageni kati yetu nadhani, lakini sote tunafahamu uh, kuponya ni nini. Kitu ambacho mtu fulani anakutendea ni kile ambacho Mungu tayari amekwisha kukutendea. Wokovu ni vile vile kitu tu, ni kuwafanya watu waamini jambo hilo ni la kweli, na Mungu analifundisha katika neno lake na halafu anawathibitishia wale watakawa, watakawa, watakawaamini hilo, kwa maana yeye alisema yote yawezekana kwa ao waaminio. Unasema hakuna kisichowezekana kwa Mungu. Unaamini jambo hilo? hakuna kisichowezekana kwako pia, kwa kuwa mambo yote yanawezekana kwao. Mungu ni mtu mmoja kwao waaminio, naona. Kwa hiyo hakuna kitu kisichowezekana kwako, kwa ajili yako, kama wewe unaweza tu kuamini. Sasa katika Wafalme wa Kwanza sura ya kumi na saba nataka kusoma aya saba za kwanza Bwana akipenda basi. Elia Mtishibi wa wageni wa Gileadi akamwambia Ahabu, kama Bwana Mungu wa Israeli aishivyo, ambaye inasimama mbele zake, hakutakuwa na umande wala mvua miaka hii, ila kwa neno langu. Neno la Bwana likamjia ya kusema: Ondoka hapa, geuka, uende upande wa mashariki, ujipiche karibu na kijito cha Keriti kinachokabili Jordani. It itakuwa utakunywa maji ya kile chijito, nami nimewaamuru kunguru wakulishe huko. Angalieni, wakulishe huko, si mahali pengine, huko. Basi so akaenda akafanya kama Bwana A, ama alivyosema Bwana. Kwa kuwa akaenda akakaa karibu na kijito cha Kerithi, kinachokabili Yordani. Unguru akamletea mkate na nyama asubuhi na mkate na nyama jioni, akanywa maji ya kile kijito. Ikawa baada ya siku kupita, kile kijito kikakauka, kwa sababu mvua haikunya katika nchi. Bwana naongeze baraka zake kwenye kusoma maneno lake. Now, na sasa usiku wa leo ninataka kuchukua somo kutoka hapo litwalo chakula cha kiroho kwa wakati wake. Asubuhi ya leo tulikuwa na na somo juu ya juu ya uh, kumtendea Mungu kazi ama children, akujaribu kumfanyia yeye huduma bila uh, ya kuwa ukiwa nje ya wakati wake, time, majira, mahali ama mtu na sasa hii ni chakula cha kiroho kwa wakati wake. Nabii huyu Eliya, tunajua machache sana juu yake, lakini tunajua ya kwamba yeye alikuwa ni mtumishi wa Mungu. Pia alikuwa mtumishi wa Mungu kwa saa ile, naye Mungu, Mungu, Mungu na ametumia e, roho wake ambaye alikuwa juu ya Elija tayari mara tatu, na naye anaahidi mara mbili zaidi za mara tano kwa ajili ya neema yeye alimtumia juu ya Elija, akaja juu ya Elisha katika sehemu maradufu, akawa juu ya Yohana Batisaji, na inatazamiwa akuja kumkaribisha tu bibi harusi wa kimataifa, alafu inje pamoja na Musa kuwapeleka Wayahudi nyumbani. Hiyo ni kweli mara tano, uh, kwamba Mungu ameahidi uh, kuitumia roho na Elija na tayari amefanya hivyo mara tatu. Sasa nabii huyu mkuu, hatujui alikotoka. Tunajua alikuwa mtishibi, lakini jinsi alipokuja, tunajua machache juu ya manabii. Hatujui wanakotoka mara chache sana, kama vile sijui juu ya yeyote aliyotokea kwenye kanisa ama aliyetokana na ukoo fulani. Ilikuwa ni mtu tu wa kawaida ambaye alikuwa haogopi na mara nyingi hana elimu na hawakuandika chochote kamwe wao wenyewe. Isaya na Yeremia, wachache wao waliandika kidogo, lakini mtu huyu mkuu Elia hakuandika hata kitu kimoja. Wengi wao hawakuandika, labda hawakuweza kuandika, lakini walikuwa ni watu shupafu. Hakuna mtu katika Biblia aliye kama hao manabii wa kale, waliazi faume, wafaume, watu wa kanisa na kila kitu kingine na kusimama imara juu ya neno la Mungu naye Mungu, Mungu. Mungu, akawadhibitisha kuwa wao ndio sahihi, walikuwa washupavu sana, naye huyo Eliya alikuwa mmoja wa washupavu sana kuliko wote. Alikuwa mtu wa nyikani, alitokea nyikani, aliishi nyikani, vile alisema, alivaa, alikuwa mwenye nywele nyingi na alivaa ngozi ya konzo, na kipande cha ngozi ya ngamia amejifunga Uh, viunoni mwake, ni nini sana tarava zimejaa usoni. Nami eh, naweza kuwazia alikuwa shupavu sana, vile alivyoonekana. Lakini uh, tuku nini, wao wote hawakufa, wote hawajafa wote, e katika siku za baraza la Nikea, wengi wenu watu mlisoma baraza la Nikea la kanisa la mwanzoni wakati wao walipotaka uh, kufanya madhehebu kutoka kwenye uh, kutoka kwake na kuyavunjilia mbali makanisa mengine yote, na wajikusanye kwenye moja, walipolifanya hilo baraza la Nikea, watu shupavu kama Elisha wakaja uh, pale kutoka nyikani wakila mboga peke yake, watu shupavu na wakuu lakini wale wakuu wale waheshimiwa chini ya Konstantino na kadhalika waliowanyamazisha sauti yao, kwa sababu hao wakiwa manabii walijua ya kwamba punje ya ngano ya a kanisa bibi a arusi ilipaswa kuanguka adhini kama vile punje ya ngano katika bwana arusi ilivyopaswa kuanguka adhini na hapo ikalala kwa miaka elfu moja. Na hiyo ndiyo sababu wa wanaandika katika vitabu siku hizi, yuko wapi huyo Mungu aliye kimya, ambaye akisimama na kuangalia au na watoto wadogo wakiuawa na wanawake wakiraruliwa vipande vipande na simba, naye anaketi huko mbinguni wala hasemi neno juu ya jambo hilo. Wow, Waha wajui neno hiyo punje ya ngano haina budi kuanguka adini. Mungu mwenye haki angewezaje eh, kusimama na kumwangalia mwanawe mwenyewe akifa na kutemewa mate na kadhalika? Lakini kulingana na neno, haina budi kuwa hivyo na hivyo ndivyo ilivyo, hata kwenye saa hii. Mtu huyu yeye alikuwa ni mtu mashuhuri, alikuwa na kisasi chenye ndambi mbele yake. Ahabu ya alikuwa mfalme babaye aliyemtangulia, alikuwa, alikuwa mwovu tangu wakati wa Suleimani Kulikuweko na mfalme mmoja mwovu baada ya mwingine mtu Ahabu, aliyetawala miaka ishirini na miwili katika Samaria, alikuwa ndiye uh, mbaya sana kuliko wote. Yeye alikuwa ni wa kisasa kweli kweli, aliamini katika dini bila shaka, na alifanya kila kitu katika mwelekeo wa kisasa. Alikuwa na manabii wake mwenyewe mia nne wa Kihebrania, wote wamesoma vizuri na kufunzwa Mungu alimtumia mmoja na wala yeye hangeamini, na huyo alikuwa ni Elija. Lakini Elija huyo mtishibi alikuwa ni mtu wa nyikani, si mtu wa mchezo, alikuwa mtu mkali. Basi siku moja, baada ya Ahabu kutenda dhambi mpaka Mungu hakuweza kuvumilia jambo hilo tena, yeye alinena na Elija nyikani, ndipo huyo hapa anashuka kwenda zake Samaria kama nilivyoelezea libywe, mara nyingi labda hizo sharaba nyeupe zikitokeza usoni mwake, kichwa chenye upara kiking'aa juani, macho madogo membamba ya kizee, huko nyuma ameshika fimbo mkononi mwake, atabasamu usoni mwake. Alienda moja kwa moja mpaka kwa mfalme wa Israeli na kusema, ni nini hata umande hautaanguka mpaka nitakapouita Mungu? Na atupe mtu kama huyo. Naona mtu anayejua wanavyofanya na Bwana asema hivyo. Sasa tunaona so, tunaona kwamba kabla yeye hajafanya jambo hili ambalo Mungu alikuwa amemwitia, Mungu alikuwa amezungumza naye, na kwa hiyo yeye hakuogopa ha, kitu. Hakuonea shaka ujumbe wake usingetimia; alijua ungetimia alijua ulikuwa ni kulingana na neno la Bwana, na alijua yeye alikuwa ni nabii wa Mungu kwa ajili ya saa hiyo. Kwa hiyo haiduru kama mfalme angemkata kichwa, amtupe ngerezani, kitu chochote kile wangalifanya, haikubadilisha chochote kwake. Yeye alikuwa na agizo, Bwana asema hivi, ya kusema papo hapo usoni pamfalme. Ni mtu shupavu jinsi gani! lakini kabla ya kufanya jambo hili this, uh, kutabiri huu ukame mkubwa, kwa kuwa Mungu hata achilia dhambi itendeke bila ya kuihukumu, lazima kuwe na hukumu. Sheria ina faida gani bila uh, bila hukumu? Ingefanya nini kusema si halali, huwashata wala? No, hakuna faini nyuma yake, ama hukumu nyuma yake, haingekuwa ni sheria. Kwa hiyo kuna hukumu ya dhambi na wakati Mungu anaofanya wa sheria you know, na hiyo sheria sheria inavunjwa, basi lazima in pawe na hukumu kwa ajili yake ah. Na taifa hili and... lilikwisha asi sheria zake zote All lo wao wa, walikuwa na pesa kubwa, walikuwa na hekalu, walikuwa na watu wengi wenye elimu, walikuwa na, na manabii nchi nzima, walikuwa na shule zao hao zikiwatoa kama vile mitambo basi walikuwa na yeah, manabii wengi sana, walikuwa na makuhani wengi, walikuwa na waandishi wengi, na walikuwa na dini really tele. Mbali walikuwa wameliacha neno la Mungu. Kwa hiyo Mungu akaita mtu ambaye si wa vyeo vyao kabisa, na akamtuma akiwa na Bwana asema hivi. Basi angalie jinsi anavyowashughulikia walio wake Kabla ya yeye kumtuma nabii huyu na ujumbe ye yeah, alisema Elia, anything. Shuka wende ukamwambie Mfalme Ahabu mambo haya, na sasa utakapofanya jambo hilo, ondoka kwake upesi sana, kwa maana nimekutengenezea mahali utakapoenda wakati wa ukame. Nitakutunza Elia, kama ukihubiri tu have... neno langu, ukifanya tu nitakayo kwambia ufanye sasa naenda kuifanisha hujuma hii kuu usiku wa leo ya Eliya, na ule wakati wa Eliya na saa tunayoishi sasa, ninaamini vinafanana kabisa. Ninawazia juu ya mataifa kama mimi, tungalikuwa na wakati wa kurudi nyuma, lakini nataka kutumia wakati mwingi sana katika mstari wa maombi. Kwa hiyo kama tungaliweza kurudi nyuma na kuona Israeli walikuwa wameitwa Palestina katika msingi ule, ule uh, ambao sisi tumeitoa Marekani. Sisi tuliingia Marekani hii States na kuwafukuza wenyeji wake ambao walikuwa ni Wahindi na tukaimiliki inchi na vile vile, so Israeli nao waliingia Palestina a, chini ya uongozi wa Joshua and chini and ya Mungu na kuwafukuza wenyeji kwake na kuitoa inchi na wapaume wao wa kwanza walikuwa ni watu wenye nguvu, Daudi, Sulemani na watu wakuu. Marais wetu wa kwanza walikuwa watu wakuu, Washington, Lincoln na kadhalika. Alafu hatimaye hao maraisi ama wapaume wakaanza kuharibika zaidi siku baada ya siku, na hatimaye wakaishia kwa huyu Ahabu, mfano halisi, mfano unaofanana kabisa na siku zetu na watu walikuwa wamekuwa wa kisasa sana, hawakutaka kusikia neno la kweli la Bwana. Nawe unaweza kuwazia juu ya watu wa kisasa kama hao, vile mtumishi halisi wa Mungu angesikika kwao. Boona no, alikuwa ni mwenda wazimu, alikuwa amerukwa na akili. Isingewezekana kuwepo na kitu kama hicho. Wao walikuwa ni wa dini, watu wa dini sana Walikuwa na mtu mwaminifu, walikuwa na watu waaminifu, walikuwa wa dini sana. Kwa hiyo yeye alijua kwamba kungehitajika zaidi ya teolojia ya kawaida, kungehitajika zaidi ya zaidi ya ujumbe wowote wa kawaida, kungehitajika zaidi ya kuhubiriwa tu kwa neno ili kuivunja mioyo yao ya mawe ye yeah, alijua kulihitajika, Bwana asema hivi akuleta hukumu ile juu ya watu wale. Kwa hiyo alijua hilo wakati alipotoka na Bwana asema hivi, na ilikuwa ni Bwana asema hivi. Kupuuza hilo ilikuwa ni hukumu. Tunaliona jambo hilo katika siku zetu pia, tunaliona jambo hilo katika siku yoyote hakuna kinachosalia ila hukumu unapovuka mstari wa rehema. Sasa mfano huo hapo ndio nitakaofananisha Elia nao, nitakaofananisha kanisa uh, nao leo hii kanisa la siku hizi. Kabla tu ya hukumu yeye akapokea ujumbe huu. Elia yeye aliwakilisha akitunzwa katika mambo ya kawaida, chakula chake cha kawaida, kwa sababu haingenyesha sana. Sasa kulingana na neno la Mungu kwa miaka mitatu na miezi sita, ama mpaka Elia alipoiagiza, wakati wowote wa utakaotamka Elia ndivyo itakavyokuwa. Kwa hiyo yeye akamwendea mfalme na kusema, hakutakuwa hata na umande utakaoanguka mpaka nitakapouagiza. Hilo ni hizi zito kweli, sivyo? Huo ni ujumbe kweli na sasa, tutafananisha huo na ukame wa kiroho wa siku hizi. Sasa sote tunajua, tunajua sana kwamba kuna ukame mkubwa wa kiroho leo, uh, tukinena kiroho. Na mnajua huo ulitabiriwa na manabii kabla tu ya kule kuja mara ya pili kwa Kristo. Kasema mtu kuja njaa nchini, wala haitakuwa kwa ajili ya mkate tu, mbali kwa ajili ya kusikia neno la Mungu, na siku hiyo ni sasa, kulisikia neno la kweli la Mungu. Sasa hii inafananisha ukame wa kawaida na wa kiroho, dhambi na kutuka wamini kwa walimu wa wongo na watu wa kis. kisasa kanisani kulikuwa kumewafikisha kwenye kuja huku kwenye hukumu ijayo. Alafu walikuwa wa meliacha na la Mungu na nabii wake, wakageukia kwenye mapatano ya kitheolojia ya neno. Naona hapa ndiyo papo hapo kwenye wakati kama huo ambapo Mungu daima huinua jambo fulani, maana yeye daima yeye atendi neno lolote mpaka kwanza alifunue kwa watu, naye daima ulifunua kwa njia ya watumishi wake. Sasa lakini Elija katika wakati huu alikuwa na mahali pa siri ambapo Mungu alikuwa amemchagulia kwenda. Hilo ndilo jambo tunataka kuona sasa, kabla tu hatu, hatujafanya msari wa maombi. Elia alikuwa na mahali pa siri alipoandaliwa na Mungu mwenyewe. Sasa kanisa kamwe alikumandalia mahali hapo. A mfaume kamwe hakumandalia mahali hapo. Yeye hakujiandalia mwenyewe bali Mungu alimwandalia Eliya mahali pasili apate kulishwa uh, wakati wo, wote kipindi cha ukame, mahali ambapo uh, chakula chake uh, kiliandaliwa siku baada ya siku. Haikumbidi kushangaa itakuwaje uh, kesho ama kushangaa kama chakula kitaisha. Mungu alisema nimewaamuru kunguru na watakulisha ni jambo la hajabu jinsi gani, mfano wa mahali petu pasiri katika Kristo, wakati baraza la ulimwengu na yote yanayoendelea leo uh, lina uh, linalosema lina siku za miujiza zimepita, zile nguvu kuu za mungu zimeondolewa makanisani, wanaonekana kama tena hawana kitu, ila shaba iliyayo na upatu uvumao. Tunajua jambo hilo kuwa ni kweli na mfano wa utawa na kukana nguvu zake, ni jambo li lile lile ambalo Daudi alifanya asubuhi ya leo, akiwa na magari ya maksai. Wakaliacha neno. Wakati neno lilipoletwa na likakabidhiwa kwao, wao hawakulitaka kwa hiyo walikuwa wameliacha hivyo. Ndivyo watu wao walivyokuwa wamefanya katika siku za Eliya. Waliacha neno, walidhani walikuwa na neno, mbali hawakuwa nalo. Kwa hiyo angalia basi katika uh, kwenye wakati ambapo yeye alikuwa anaenda uh, kuhukumu kwa kuamini, yeye aliandaa njia kwa mwamini. Yeye ufanye jambo lile lile kila wakati, na katika siku ambapo yeye alienda kuharibu ulimwengu kwa maji, yeye alimwandalia Nuhu njia ya kutokea. Katika siku ambazo alikuwa anaenda kuizamisha Misri, yeye aliwafanyia watu wake njia ya kutokea kupitia baharini. Jinsi Mungu anavyofanya njia za yake na mahali pasipo na njia, ye ndiye hiyo njia, yeye ndiye njia hiyo. Sasa tunatambua ya kwamba tunakabili tu baadhi ya nini, moja ya masaa yaliyo muhimu sana ambayo historia imepata kujua si hasa bomu lenye kombola linalong'aa lenye incha kali mbele yake ambalo tunapaswa kuogopa. Makanisa ndiyo tunayopaswa kuogopa. Saa tunayoishi ndiyo tunayopaswa kuangalia. Sasa angalia, lakini Mungu alimtengenezea Eliya njia ya kutokea, naye amewatengenezea watoto wake waaminio njia ya kutokea. Jambo hilo sasa asira na mambo yajayo kwa sababu Mungu asingekuwa mwenye haki kwa hukumu hao watu na kuwaletea hukumu na kuzizamisha Sodoma na Gomora na kuzamisha Kapernaum katikati ya bahari na kuvihukumu vizazi hivyo na Sodoma na Gomora, halafu atuachilie tufanye jambo lile lile na eti sisi tuponyoke sisi tuna hakika tu ya hukumu kama uh, kama walivyokuwa ana hakika ya hukumu. Sasa tunaona ya kwamba nini, wakati mambo haya yalipotokea, mtindo mtindo wa kisasa wa siku hizo, Mungu alimwinua mtu fulani katika siku hiyo, ama alimwinua mtu tuseme, uh, kukabiliana na nguvu hizo, na hawakumsikiliza. Walidhani alikuwa na kichaa ama alikuwa na akili ati alikuwa tu mzee mshupavu fulani wa dini vumbavu aliyetokea jangwani, kwa namna fulani, yeye ni juha la msituni. Lakini hata hivyo yalikuwa na neno la Bwana, neno alimaanishi inavyosema wao, eti wanasema siku hizi, lo, vema, Biblia ni kitabu cha historia na dhani wewe umeona jambo hili ya kwamba sasa, wa wanadai ya kwamba hawa hakula tofa, yeye alikula, ilikuwa nini vile, ninaamini ilikuwa ni embe dodo, ndivyo anavyosema leo, ilikuwa ni embe dodo alafu basi ya kwamba musa akovusha kamwe wale wana wa kupitia bahari ya Shamu, ilikuwa ni msitu mkubwa wa matete huko upande mwingine wa hiyo bahari, naye alipitia katika bahari ya matete. Basi ni vipi hayo God maji, God M-A-J-E yalifanyaje? Uh, ukuta pande zote mbili wakapitia kwenye nchi kavu. Basi oh, lo upuzi kama huo! Lakini unaona, inahitaji siku ya namna hiyo kushusha, yes, hasira ya Mungu juu ya watu, ndicho inachohitaji Say, baza, ma, Mas, chapa, wa usema hakuna kitu kama kama hii. Hata watu wa kanisa hawaamini muujiza. Nitakupa dola elfu moja, wao wakasema unionyeshe muujiza, nionyeshe muujiza. Vema, wao wasingeweza kuona hata kama kungalitendeka mambo elfu mbele zao. Bona wao wasingeweza kuona jambo hilo? Unasema haiwezekani? Lo la, sivyo. Eliya, wakati mmoja, alikuwa kule dani na jeshi la Sham lilikuwa limekuja likazingira mji ili eh, wamchukue, kwa sababu wao walijua, hapo ndipo nguvu za lile taifa zilipolala. Zilikuwa ndani ya yule mwonaji mbona. Well, mfalme mmoja wa hawa watu alimwambia mfalme wa Sham akasema, afi, wajua nabii Elia, yule Mtishbi, kumwambia mfalme wa Israeli maneno anaonena katika chumba chako cha siri. Akasema, endeni mkakamate jamaa huyo, ah, huyo ndiye jamaa ah, anayetuzuia jeshi lote la Shamu. Ikapenya kisiri, ikauzingira, ndio dhani walikuwa wameuzingira kabisa. Basi jeezi mtumishi wa nabii akamka naye, akasema ole wetu, baba yangu, majeshi yametuzingira kila mahali hapa tumezingirwa kabisa. Akasema, mbona kuna wengi walio pamoja nasi kuliko walio pamoja nao, vivokiazi no? Akaangalia kila mahali you know, like. Akasema, sioni mtu. Yeye akasema Bwana Mungu, yapumbuye macho ya kijana huyo. Ndivyo macho yake yakafumbuka na kumbe, vilivyo vyote vimejaa malaika na magari yamesimama kila mahali, jeshi lisiloonekana. Elija akatoka moja kwa moja akaenda kule nje, na Biblia ilisema, akawapiga kwa upofu, akaondoka akawaendea wao. Walikuwa vipofu kwake, akajitokeza na kusema, je, unamtafuta Elija? Yeye akasema naam, tunamtafuta. Akasema joni, nitawaambia barabara mahali alipo. Naye akawaongoza moja kwa moja kwenye maoteo, moja kwa moja mahali ambapo yale majeshi yalitoka moja kwa moja yakaenda yakawanasa. za Biblia ilisema aliwapiga kwa upofu. Hilo la tosha, na watu ni vipofu sana kiroho leo. Hata Bwana Mungu aje katikati ya watu na kufanya jambo lolote, na mambo aliyoahidi, wao bado hawawezi kuliona jambo hilo. Wao ni vipofu kiroho. Hawamjui Mungu God, hawajui uweza wake mkuu. Sasa tunaona ya kwamba wao walifanya uh, jambo uh, hilo katika siku za Elia, nao hata sasa wanafanya hivyo leo. Mungu huwapiga kwa upofu wao. well, wanasema leo ya kwamba hakuna miujiza, hakuna kitu kama hicho, yote haya ni simuko la mwili na walisema jambo lilile juu ya Elia, kwa sababu wakati alipotwaliwa juu, naye Elisha akaposhukiwa mahali pake, naye alikuwa ni kijana mwanamume, alipata upara akiwa kijana, watoto walitoka mbio wakifuata nyuma yake na kusema hey, mzee upara, mbona hukunyakuliwa pamoja na Elia? Naona wa hata hakuamini jambo hilo hapo hapo, hapo mwanzo Haa, watu baada ya mambo mengi sana kufanywa, mtu huyo mashuhuri wa Mungu alikuwa ameamishwa, akaenda mbinguni kwa gari la na la farasi wa moto, na watu bado hakuamini jambo hilo, na waliwaachilia watoto uh, wao wa mkimbilie mtu huyu nyuma na kusema eh, hey, mzee upara, mbona hukupaa juu? Unaona, alafu basi nabii huyu akawalaani hawa watoto na ndugu wa kike wakawa wa arobaini na wawili miongoni mwao. Sasa angalia leo, kama ilivyokuwa wakati huo, wao waliweka fasiri yao wenyewe kwenye neno. Sasa kama wao wakitaka kufanya jambo hilo, hiyo ni juu yao, bali wao wanaelimu kutufanya tuamini jambo hilo. Bibilia isema ya kwamba neno hili la Mungu si la kujifasiria atakavyo mtu yeyote. God. Mungu hujifasiria mwenyewe. Mungu hudhibitisha neno lake, na hiyo ndiyo fasiria. Kama nilivyosema mara nyingi, yalisema hapo mwanzo, iwa nuru na nuru ikawepo. Hilo halihitaji kufasiriwa, lilitukia. Alisema bikira angepata mimba, akapata. Alisema yeye ye angemwaga roho wake naye akamwaga. Kisha akasema katika siku za mwisho mambo ambayo yeye angefanya naye anayafanya. Halihitaji fasiri yoyote, Mungu anajifasiria mwenyewe. Haidhuru mtu mjinga angesema nini, hilo halimzuii Mungu hata kidogo. Wakati Yesu alipokuwa duniani, yeye alikabiliana uh, na kutokuamini uh, kwingi vilevile kama tulivyo nako leo na labda zaidi, lakini hilo hata kumzuia yaliendelea na kutenda kazi na kutekeleza shughuli zake, huku Mungu akithibitisha kila alilokuwa anatenda. Alisema, mimi si peke yangu, mimi na ya baba yangu ni mmoja. Yeye anaishi ndani yangu, si mimi nayetenda kazi, ni baba anayeishi ndani yangu. Na kama ni zipo zitenda kazi zake, basi siniamini lakini kama nikizitenda kazi hizo na hata hivyo, ninyi hamwezi kuniamini mimi, haminini uh, kazi hizo mnaona wow. Kwa maana mengine yachunguzeni maandiko, yalisema kwa kuwa humo ndimo na mondani mna uzima milele. Ni kwa, ni kwa kuyajua maandiko hey. hey. nayo maandiko yenyewe hey. hey. yananishuhudia hey. mimi hey. amina hey. Hey. Hey. ni tamshi la namna gani? Hayo ndiyo maandiko yanawashuhudia kwamba mimi ni nani, akasema Yesu. Na maandiko ndiyo yanayowambia saa sa tunayoishi na mambo mnayoona yanafanywa e, ni Mungu mwenyewe okay, miongoni mwa watu wake. Hakuna kinachoweza kuwafufua wafu ila Mungu. Hakuna kinachoweza kufanya mambo ambayo yanafanya sasa ila yeye, kwa kuwa Biblia ilisema ni yeye yule, jana leo, hata milele Tunaona e ule mwelekeo wa sasa wa watu basi, lo, siku zimepita, hakuna kitu uh, kama miujiza. Hao watu wote wanasimkwa kimwili. Hebu msikilizeni yule Elia nabii akiwasamee pamoja na wana- wana- wanatheolojia wana wao, angalieni, angalieni, alinena kana kwamba yeye alikuwa ndiye Mungu mwenyewe. Elia alinena kana kwamba yeye alikuwa ndiye Mungu mwenyewe. Umande hautaanguka kutoka mbinguni mpaka nitakapowagiza. Mm. Amina yes. Ndiyo Bwana. Huyu nabii alikuwa amekaa kwa muda mrefu sana katika uwepo wa Mungu. Manabii wa janila sale ama wakati wowote walipoishi katika uwepo wa Mungu mpaka, wa mpaka wakawa neno, ujumbe wao ni neno lenyewe ya kumbukeni yalisema, Bwana asema hivi. Na wakati watu hao wa walivokuwa na jumbe hizo kutoka kwa Mungu na wakaingia kwenye kilindi sana hata wa mawazo yao wenyewe, huenda ilikuwa kime cha mawazo yao, uenda wao husingeweza ku, kuliona akuwa ni sawa, lakini walikuwa wakinena neno la Mungu, Bwana asema hivi hakutakuweko na mvua yoyote mpaka nitakapoyagiza. Ni tamshi la namna gani? Alikuwa katika uwepo wa Mungu, naye alikuwa amekwisha kuthibitishwa, akinaga naga kabisa. Yakumbukeni jambo hilo pia, linafuata Amosi tatu saba, Bwana Mungu hatafanya neno lolote mpaka kwanza wafunulie watumishi wake manabii. Asema hakutanyesha mvua yoyote, e, kwanza wake wakamcheka, walimdhania ni mwenda wazimu. Huyo mwenda wazimu, lakini mnaona, yeye alikuwa na Bwana hasema hivi ya kwamba haitanyesha, na Mungu kabla hatafanya jambo hilo, yeye alimfunulia ya mtumishi wake, na yeye alikuwa nabii aliyethibitishwa, aliyehakikishwa kwa hiyo watu walipaswa kutubu lakini badala hilo, mcheka, wakazwa, mzika, ya jambo hilo walimcheka wakasema, lo tunamvua tele vizika emja mito inatuzika vizuri. Nilisema kwamba hakukuwa hata na umande kwa miaka mitatu na miezi sita, vijito vyote na maji zikauka kila mahali. Hiyo haikuwa mtu huyo, hiyo ilikuwa ni Mungu akizungumza kupitia mtu huyo. Huyo alikuwa ni yule mimi aliyekuweko daima tunajua. Kwa hiyo yeye, tunaona kwamba mtu anapokuja ametumwa kutoka kwa Mungu, amechaguliwa na Mungu akiwa na Bwana asema hivi ya kweli, ujumbe huo na mjumbe huyo ni mmoja na kitu kimoja, kwa sababu yeye ametumwa kwa kuwakilisha Bwana asema hivi neno kweneno. kwa neno. Kwa hiyo yeye pamoja na ujumbe wake ni mmoja mtu wa kimadhehebu chini ya uongozi wa kimadhehebu yeye na kanisa hilo ni mmoja. Mwanathiolojia chini ya thiolojia iliyobuniwa na madhehebu fulani, yeye na ujumbe wake ni mmoja. Kanisa tenis la thiolojia, mwanathiolojia ni kweli. Basi wakati mtu anapokuja na Bwana asema hivi, yeye na ujumbe huo ni mmoja. Wakati Elia alipokuja na Bwana asema hivi, yeye na ujumbe wake wakawa kitu kimoja, kama tu vile Yesu wakati alipokuja, yeye alikuwa ni neno, Yohana mtakatifu mmoja. Kwa hiyo neno la Mungu na and mjumbe wa wakati ule a walikuwa ni kitu kile kile daima, hiyo ni kweli. Yesu alikuwa ni neno lilotabiriwa Ye alikuwa kile manabii walichosema atingetukia, bikira atachukua mimba na atamzaa mtoto huyu. Nyuma huko hapo mwanzo, Mungu alimwambia akasema, uzao wa mwanamke utakiponda kichwa cha nyoka, naye atamponda kisigino. Nabii hizi zote zilikuwa zimetolewa, Daudi akilia, manabii wote waliosalia eh, katika nyakati zote walinena juu yake. Yeye alikuwa ndio hilo neno lilodhihirishwa. Haleluya! Sasa mnaona mahali inapo jaribu kufikia. Nizungumza nani waziwazi sana asubuhi ya leo, hivi hamoni mamlaka ya Mungu aliye hai katika kanisa lililo hai, bibi ya Rus, wagonjwa na wavu wanafufuliwa, viwete wanatembea, vipovo wanaona, hili e linatangazwa katika nguvu zake, kwa maana ujumbe na mjumbe ni kitu kimoja. Nini alikuwa ndani ya kanisa, katika mtu. Neno la Mungu lilikuwa ndani ya Elia wakati alipotembea kule, akiwa na Bwana asema hivi na kusema haitanyesha. Huyo hakuwa Elija, huyo alikuwa ni Mungu ndani ya Elia. Nilisema mara nyingi, kama vile yule mama wa Christian Science aliniambia. Wakati mmoja, nimesimulia kisa hicho mara nyingi, naye alisema, Bwana Branham, unajisifia sana juu ya Yesu. Nikasema, inatumaini ni hilo ndilo jambo tu nitakapo nitakalowajibika kwalo. Naye akasema, wewe unajaribu kumfanya ni Mungu. Nikasema, yeye alikuwa Mungu. Kasema, lo, yeye alikuwa ni nabii, alikuwa ni mtu mzuri bali yeye hakuwa Mungu. Nami nikasema vema, uh, sure. nionyesha andiko moja ambalo inasema yeye hakuwa. Akasema katika uh, kitabu cha Yohana Mtakatifu inasema ya kwamba yeye alilia alipoenda kwenye kaburi la Lazaro. Vema, nikasema hakika yeye alilia, yeye alikuwa wote wawili mwanadamu na Mungu. Yeye alikuwa mwanadamu akilia, bali ilimbidi awe Mungu ili awafufue wafu. Hiyo ni kweli. Nikasema ye alikuwa mwanadamu alipokuwa ana njaa, bali alikuwa Mungu alipowalisha watu elfu tano akiwa na biskuti chache na samaki watano. Hiyo ni kweli. Ye alikuwa mwanadamu alipolala nyuma ya ule mtumbwi, bali ilikuwa ni Mungu ndani yake, ambaye angeweza kutuliza maji. Kwa nini? Yeye na ujumbe wake walikuwa mmoja. Yeye alisema, mimi na baba yangu ni mmoja, baba yangu anakaa ndani yangu alikuwa utimlivu wa uungu kwa jinsi ya mwili, na fikiri ilikuwa e, ni jambo la kutangaza sana. Juzi juzi, wakati nilipokuwa nikileta nyakati saba za kanisa, kwanza si sikuweza kuelewa Yesu amesimama pale akiwa na hizo akiwa that, na hizo nyeupe juu yake na hiyo nikasema, nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu kwanza sikuweza kuelewa Yesu amesimama pale akiwa na hizo akiwa na hizo nyeupe juu yake namna hiyo, nikasema nywele zake zilikuwa nyeupe kama theluji. Nikampigia simu mwanatheolojia study mwanatheolojia Pentekosti, rafiki wangu msiri vema, alikuwa ni ndugu Jack Moore. Yeye ni mtu mwerevu mwenye akili. Akasema, ndugu Branham, huyo alikuwa ni Yesu aliyetukuzwa. Hivyo ndivyo alivyoonekana baada ya kutukuzwa. La, sikuweza kuamini jambo hilo. La, ni nikasema, vema ndugu Moo, asante. Niliingia chumbani kule, nikaanza kuzungumza uh, na Mungu nikachunguza kamusi yangu uh, kumrudisha nyuma hadi uh, kwa Danieli ambapo alisema, naye akaja kwa mzee wa siku ambaye nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu. Nikisema, Bwana, sijui la kusema, nami nina wajibu sasa. Hiyo ilikuwa kabla ya zile mu na, kumbukeni kabla ya zile muhuri saba kufunguliwa. Eh, mwaka mmoja ama zaidi hapo kabla, nilikuwa nikiomba kule, Bwana, ilikuwa ni nini? Nami nikaangalia akisimama mbele zangu, na pale alisimama mtu, na alikuwa hakimu naye alikuwa amevaa wigi nyeupe. Wale mahakimu wa zamani za kale walikuwa wanavaa wigi nyeupe kuonyesha kwamba yeye alikuwa mamlaka kuu, na basi, alipomwona Yesu amevaa wigi nyeupe, nisema inathibitisha tu ukweli ambao tunajua ya kwamba yeye ndiye mamlaka kuu. Mungu alishuhudia jambo lile lile kwenye mlima wa kugeuzwa sura, kasema Huyu ni mwanangu anayempenda, msikizeni yeye. Mamlaka kuu. Alafu nyuma kule kwenye mwanzo wa zile muhuri saba, wakati hawa malaika saba waliposhuka katika umbo la hilo uh, piramidi wakisimama pale na kuniambia anirudi hapa na kuzungumza juu ya hizo muhuri saba, naye angekuwa pamoja nami, yeye alionyesha zilikuwa ni nini yale mambo yaliyopotea. Uh, siku zote mimi nilifikiria uh, kimetiwa muhuri nyuma ya kitabu na uh, lingekuwa ni jambo ambalo halikuandikwa kwenye kitabu. Lakini ikawa kwamba uh, ilijulikana ya kwamba yeye hawezi kufanya jambo hilo. Ni jambo ambalo limeandikwa ndani ya kitabu, ni jambo lilofichwa ndani ya kitabu hicho, kwa kuwa mtu atakayeondoa neno moja kutoka kwake au kuongeza neno moja kwake. Kwa hiyo ni siri ambayo ilikuwa ndani ya kitabu kile, katika hizi nyakati saba za kanisa. Kila moja ya hizo zilitoa siri eh, yote, kuhusu ubatizo umaji, wow, wa maji na mambo haya mengine ambayo wao wamepapasa papasa kwa muda mrefu sana. Basi wakati hilo lilipopanda juu, uh, vile vyumba vilikuwa vya uchunguzi kutoka huko California mpaka huko Mexico kule Tucson, kila mahali walipiga picha yake. Ilikuwa ni tamasha la ajabu. Ndugu Fred Sadmani pale anaekea kunyuma kule kabisa, na mimi pamoja na ndugu Vin Norman uh, waliokuwa wamesimama uh, papo hapo wakati lilipopanda juu wao walipiga picha bado hawajui ni kitu gani hapo. Muda fulani uliopita kila right. Mtu akisema, uh, angalia <inaudible> hapa hii inaonekana kama hii na hayo mabawa ya malaika jinsi yalivyojikunja humu ndani. Siku moja nilipoigeuza, you know. Upande wa kulia nilipoiangalia ndio hapo Yesu Kristo kikamilifu kabisa kama vile Hoffman alivyowahi kumchora alikuwa amesimama pale akiwa amevaa wigi nyeupe akiangalia nyuma chini duniani, akionyesha kwamba yeye alikuwa ni mamlaka kuu. Mbingu zinatangaza jambo hilo, Biblia inalitangaza, ujumbe unalitangaza, yote ni jambo lile lile, mamlaka kuu. Akiwa amevaa wigi nyeupe, unaona ndevu zake nyeusi chini uh, yake. Wengi wenu mmeona picha hiyo tunayo kule nyuma. Hebu uh, igeuzie tu kulia upande iangalie. Huyo hapo kijamilivu tu, kama vile angalikuwa, kama vile angalikuwa kwamba amepigwa picha. Wao wanaiangalia kutoka upande mbaya, unapaswa kuiangalia kutoka upande ulio sahihi, na ni Bwana Mungu tu anaweza kufunua ni upande gani ulio sahihi. Igeuzie kulia kwako, uyangalie huyo hapo kizamilivu kabisa, kana kwamba alipigwa picha kule juu. Mara ya kwanza niyopata kumwona yeye, alionekana kama kichwa cha Hoffman. Sikuwa nimeiona hiyo hapo kabla kwenye maskani ya bili sandei. Miaka kadha baadaye, niliiona. Nyumba yangu haijapata kuwa like like bila ya moja ya picha hizo tangu wakati huo. Alafu huku angani, nikisema ya kwamba Mungu yeye yule nilimuona juu katika Just ono hapa nje, nikiwa tu kijana mwanamume mdogo, hapa nje karibu na pale jengo hili la shule linaposimama. Yeye alionekana namna hiyo, na hapa mbinguni, miaka thelathini mitatu baadaye, analitangaza right, kwamba ni kweli, hivi ndivyo anavyoonekana, si kitu fulani cha kisiri cha wazo la mtu fulani, kama vile kule Vatikani wao wana Kristo aliyechorwa kule akiwa na mzingo mdogo mweupe wa ndevu, ama msingo wa ndevu kizunguka kidevu chake, urefu wa kama nusu inchi kinazunguka upande wa juu wa mdomo wake, na namna hii wanamwita huyo Kristo. Ile linikumbusha tu juu ya msanii Yunani aliyemwona niliyemona wakati mmoja katika kanisa moja la kale la jimbo akionyesha jinsi y Adamu na Awa walivyoonekana. Walionekana kama hayawani ama chochote kile. Hivyo ndivyo akili ya kimwili inavyoweza kufahamu jambo fulani la kiroho. Nafikiri Adamu alikuwa mwanamume aliyekuwa mzuri kuliko wote waliopata kuishi, naye Awa alikuwa mwanamke mkamilifu kabisa katika kila hali. Sasa watu wa kimwili walifunga funga, funga jambo hilo katika mawazo yao wenyewe, kisha Mungu hutuma chini na kulifunua jambo hilo kwa uweza wake. Hilo ndilo hasa lilotukia hapa katika siku za Ahabu. Sasa tunaona kwamba Elia aliweza kusema jambo hilo kwa sababu ujumbe wa saa hiyo na neno la Mungu, yule mjumbe, ule ujumbe, ujumbe ujumbe na neno walikuwa mmoja kabisa. Nabii, neno, ujumbe, mjumbe, ujumbe na ujumbe walikuwa mmoja. Yesu alisema kama sizitendi kazi ilizoandikiwa, basi msiniamini. Hilo ni nzuri. Mtu yeyote na ujumbe wake ni mmoja. Hiyo uh, ndiyo sababu ya kwamba leo wao hawaamini katika kuzitenda kazi za Mungu, kwa sababu uh, wao hawakubali ujumbe wa Mungu. Wao hawaamini hawa ujumbe, lakini wale so wanaoamini asaya hear, Mungu tunayoishi mambo hidden. haya ni chakula kilichopichwa. Hebu wazieni tu so Mungu ameficha hilo kiasi kwamba ingawa wanaliangalia moja kwa moja, hata hivyo hawalioni. Jinsi ile ile Elia alivyolipofusha jeshi la, la Shamu, jinsi ile, ile Mungu anavyompofusha asiamini, asione chakula halisi cha mtoto mwamini. Ijabo alimwita Nuhu mshupavu wa dini akijenga safina. Macho yake yalikuwa yamefunguliwa kwa neno la Mungu na ahadi. Kitu kile kile walichoita ushupavu wa dini kilimwokoa Nuhu na jamaa yake. Unaona, kitu kile kile, kitu kile, watu wanachokicheka ndicho kitu tunachokiomba. Kile kitu ambacho watu wanaita wenda wazimu tunakiita kikuu kila ulimwengu unachoita kikuu Mungu anakiita upuzi, na kila ulimwengu unachoita kijinga Mungu anakiita kikuu. Ni kinyume hasa cha kweli na uongo. Yesu Kristo ni yeye yule jana leo na hata milele. Kumbukeni, yeye alienda kuingia mahali pake pasiri kwa mpango wa Mungu, kwa wito wa Mungu na kwa neno la Mungu Eliya aliingia katika mahali paki pasiri kwa kutangulia kujua kwa Mungu mpango na wito katika maisha yake, na akulingana na neno kama hivyo. Sivyo jinsi tulivyoingia? Si kwa nini tunavika kule? Basi angalia kabla ukame haujaanza, Eliya aliingia katika mahali hapa pasiri apate kuishi. Mfano halisi wa kabla ya hukumu kuanza kupiga nchi, kanisa tayari limekwisha eh, itwa litokee. Bibi harusi tayari amechaguliwa na anangojea tu, kabla hukumu hajapiga tayari anangojea, akila chakula cha Mungu, akifurahia baraka za Mungu. Mtu yeyote katika akili yake timamu anajua ya kwamba tunaelekea moja kwa moja, tuko hasa kwenye ile saa ya hukumu kabisa. Angalia, okay, banks, wengi wenu ni watu mlio hapa usiku wa leo, na mliokuwa mmesimama kule nje kwenye ule mlima asubuhi ile, basi, ninataka kuzungumza kuhusu ule mlima jumapili ijayo asubuhi, Bwana akipenda. Ina ufunuo mkubwa, kitu kingine zaidi ambacho ni vigumu uh, kujizuia kuambieni usiku wa leo, lakini nina naona na daima inaendelea wakati wote, jambo moja likitukia baada ya lingine. Naona halitakosa kutukia, kwa maana ilikuwa ni Bwana asema hivi. Kila mmoja wenu hapa, maevu mara maevu, kwenye kanda wamenisikia nasimama na kusema Bwana asema hivi, itakuwa hivi na hivi na hata magazeti na magazeti ya juma hayana budi ya kutangaza jambo hilo ya kuwa ni kweli. Wao hawajui ni kitu gani bali wameliona. Wao hawajui ni kitu gani bali wameona jambo hilo likionyesha neno kuwa ni la kweli kabisa. Tulikuwa tumesimama hapa chini mtoni, ina malaika wa bwana ukashuka siku hiyo miaka thelathini na mitatu ama, ilikuwa ni mwaka wa elfu moja mia tisa thelathini na tatu. Akashuka na akanena mambo yale alionena, ikatoka na watu wengi wamesimama ukingoni pale, wakasema jambo hilo ilikuwa na maana gani? Pili kasema, hilo halikuwa kwa ajili yangu mimi, hilo ilikuwa ni kwa ajili yenu. Mimi ninaamini ninyi hamwamini, na nikaendelea kwenda tu, na ndipo mchungaji akaniambia akasema, una maana ya kwamba wewe ukiwa na elimu ya darasa la saba utazunguka ulimwenguni kote take na kuwaombea wafalme na watawala na wafalme na kadhalika. Nalo kasema oh, sahau jambo hilo. Nisingeweza kulisahau hilo, ilikuwa limechorwa moyoni mwangu. Sasa hapa miaka thelathini na mitatu baadaye, kila alilosema limetukia kikamilifu, jinsi alivyosema yeye angefanya. Yeye ni Mungu, naye hawezi kushindwa. Yeye daima kutimiza neno lake, yeye usiye kamwe ukalitilia shaka. Sasa angalia, yeye aliingia kule kwa mpango wa Mungu, kujua tangu zamani wito wa Mungu na neno la Mungu, naye akaingia kabla ya ukame kwanza. Now, sasa tunajua ya kwamba hukumu iko tayari kupiga. Wakati nimesimama juu ya kile we're kilima siku ile Duke Bankswood akiwa amesimama hapa, tulikuwa tu nakwea kile kilima, labda nilinukuu tena yeah, ili kwamba nijenge imani yenu kwa ajili ya mstari huu wa maombi ambao uko tayari kuanza katika dakika zingine kumi, kumi na tano zinazofuata. Ilikuwa tu nikitembea mbele ya Ndugu Banks, yeye alikuwa nafikiri alikuwa amemwacha ndada Ruby ah, uh, mbapo alikuwa mgonjwa na alikuwa ananifuata uh, nikaona uso wake mwekundu, nikaangalia nyuma, nikafikiri labda kilima kitakuwa kigumu kwake kupanda. Kwa hiyo kwa namna fulani nikaupunguza mwendo, huko huko jangwani, huko juu ivilima namna hiyo pale pale pale ambapo wale malaika wa Bwana walitokea, tulikuwa tunaelekea moja kwa moja upande huo wakati huo mali walipotokea miezi michache kabla ya jambo hilo. Na wakati nilipokuwa ninapanda kilima, Roho wa Mungu, nilipogeuka nikaangalia juu ya mlima, yeye alisema, okota juu lile na umwambie, Bwana asema hivi, utaona utukufu wa Mungu katika masaa machache yafuatayo nikawakota tu nilejiwe, nakusema ndugu Banks, sijui kwa nini nikalitupa. E Bwana, na nikisema Bwana asema hivi utaona utukufu wa Mungu. Akasema hilo linamaanisha Rubi, nikisema la, sidani ilikuwa na uhusiano wote nawe Banks au Rubi na yeyote wen. Nafikiri tu yeye alikuwa tu anasema ah, Bwana asema hivi jambo fulani litatukia na asubuhi yake tulipokuwa tumesimama pale, wengi wa hao wanaume, sijui ni wangapi wanaoketi hapa sasa, tulikuwa watu kumi na wawili ama kumi na wanne kumi na watano ah, tulioketi pale. Mara mhudumu akanijia na kusema ndugu Branham, akasema jina langu ni fulani, akasema mimi nilikuwa mmoja wa wadhamini wako California. Nikasema nina furaha kukutana nawe bwana. Akasema hivi, bwana hukupa maono huku nje namna hii? So nikasema ndio, ndugu, lakini mimi huja huku nje ili kwa namna fulani nipate uh, kuliepa jambo hilo, ili nipumzike. Ndipo nikageuka na, namna hii kuangalia, na nikaona daktari nnene akimwangalia, kasema, kasi ugonjwa huu uh, kwenye jicho lako hivi karibuni utaliharibu jicho lako. Nimekutibu kwa miaka miwili na siwezi kufanya kitu chochote juu yake. Ndipo nikageuka nikamwangalia nikasema, sababu ya wewe kuniuliza jambo hilo, daktari wako alikuambia juzi juzi ugonjwa huo ulikuwa uh, kwenye jicho lako, ilikuwa mchana kama saa tano naye alikuwa amevaa miwani ya jua. Ndipo nikasema, sababu yake wewe huvai hiyo kwa sababu ya jua, ni, ni kwa sababu ya jicho lako. Ye alikuambia ya kwamba utapoteza hilo jicho. Na akaanza kulia akasema, hiyo ni kweli. Nikageuka na kutembea tembea hapo karibu tena, nilikuwa na sepetu a mtoni mwangu, nami nikaangalia, nikamwona yeye amesimama pale, akaniangalia, macho yake maangavu kabisa. Nikasema, lakini bwana asema hivi, hutapoteza hilo jicho. Nilikuwa nikiwinda pamoja naye mwishoni mwa mwaka huu, yeye anaweza kuona vizuri zaidi kuliko mimi na kila mtu kwenye lile kundi, yeye kamwe. Kisha nikaona bibi mzee aselemsha soksi yake na kuinua upindo wa rinda lake, akasema: mwanangu, ukimwona ndugu Branham okay, mwambie aombee miguu yangu ya ndivyo. Nikaangalia pale chini, na kidogo ilionekana kama ni vimbe vikinying'inia kila mahali miguuni mwake. Nikasema, mama yako ni bibi mwenye nywele zenye uh, mvi. Mwanangu, unaona, alikwambia kabla ya kuondoka, kama ukiniona uniambia ni muombe miguu yake, ana vipimbe vidogo vidogo, uh, vitu kama hivyo vinavyoninginia kila mahali kwenye miguu yake. Karibu azimie, kasema, iyo ni kweli. Nikasema, mwambia si na wasiwasi okay, itakwisha right. Nikaanza kuzunguka ndipo nikasikia sauti ya Mungu ikinena Kasema, ondokeni upesi. Robertson akiwa amesimama pale akijua, nikijua alikuwa shujaa wa vita, nikaweka mkono wangu juu ya mbega lake, nikasema ndugu Roy, jificheni haraka mwezavyo. Kasema, kuna nini? Ondokeni, jificheni. Nami nikaanza tu kutembea tembea, nikaweka chini situ langu, nikageuka, nikavua kofia yangu, na mara huyu hapa anakuja utukufu wa Mungu ukishuka kutoka uh, katika upepo wa kisulisuli uliopasua sehemu moja ya mlima namna hiyo, na ukalipua na kupatikiza mahali pale namna hiyo uh, ukakata vilele vya vichaka kama tu futi tatu ama nne, futi tano juu ya kichwa changu, ukarudi kama upepo wa kisulisuli namna hiyo ukalipua tena, na huu hapa unakuja mara tatu. Wakati ulipoondoka mara ya tatu, ndukubasa si kazi. Akasema, hilo ndilo ulilokuwa unazungumzia? Akasema, ndio. Akasema, ilikuwa ni nini? Nikasema, Mungu hutokea katika pepo za kisulisuli. Sikujua kama yeye alitaka niwaambie watu ama nisiwaambie, alafu nikaenda na kuomba kidogo, ndipo akaniambia inaweza kuwaambia. Nikasema, ni hukumu itakayopiga pwani ya magharibi. Iangalieni leo. Angalia yaliyotukia masaa machache baada ya jambo hilo. Alaska lizama, na sasa yote nzima inazama. Tunaingia hukumuni, rehema imekataliwa. Lakini Mungu ashukuriwe, tuna chakula kilichofichwa, chakula cha kiroho hata tunaishi kwa fadhili na rehema za ufufuo wa Yesu Kristo katika siku hizi za mwisho, akijidhibiti akijidhibitisha mwenyewe miongoni mwa watu wake, amina. Wao aliingia Elia, aliingia kabla ya ukame kuanza. Mungu ashukuriwe kwa kuwemo ndani kabla ya hukumu kuanza. Sasa ni wakati wa kutoka na kuingia, kutoka kwenye haya madhehebu na kuingia katika Kristo, wakati wa kutoka na kuingia kwa waamini wote wa kweli. Kisha akaitwa na akakaa humo ndani. Kumbuka, yeye hakuondoka kwenye kile kijito mpaka Mungu alipomwita, na baada ya ukame kuwa unakaribia kwisha yeye alimwita kutoka kule aende kwenye nyumba ya mjane. Angalia, yeye alimwita huyu mjane, na mjane huyu hakuwa ameshirikiana na wasioamini wa akachukua alama ya mnyama katika wakati wa ukame. Kwa hiyo yeye alimwita atoke, okay? kuni nini, akamwita Elia apate kumlisha huyu mjane. Walikuwa tu na keki moja kidogo, eh, kitu kimoja kidogo, yule mama alichokuwa anashikilia. Ndipo Elia akasema, nipe hicho mimi kwanza, kwa kuwa Bwana asema hivi, lile pipa halitapunguka, awala ile chupa haitaisha hata siku ile Bwana Mungu atakapoleta mvua juu ya nchi. Mweka Mungu kwanza, neno lake kwanza. Angalia, kulikuweko na unga kwenye pipa, kila alipoenda kulikuweko na unga kwenye pipa, kwenye pipa ikuweka na mvuta kwenye chupa kila wakati alipoenda kumimina. Kwa nini? Unga ulimwakilisha Kristo. Katika ile sadaka ya unga, mbegu zilipaswa kuwekwa sawa kabisa, kusaga kila moja, kila mbegu ya huu unga kulingana na nyingine kabisa, ikionyesha kwamba yeye, yeye yule jana leo na hata milele. Hilo lilikuwa ni neno, chakula cha uzima, kikifuata ujumbe huo kuthibitisha neno. Ndivyo ilivyo leo, enyi marafiki, ndivyo ilivyo leo, ya kwamba chakula cha uzima ambacho watoto wanakula kinafuata ujumbe wa Mungu wahifadhi katika wakati wa ukani. Vipi kama yeye angalisimama mbele zetu leo? Vipi kama yeye angalisimama mbele zetu leo, yeye angetenda na kufanya vile vile hasa kama alivyofanya wakati yeye alipokuwa ye, katika mwili hapa duniani. Bibi harusi ni sehemu yeah, ya mume; kanisa ni sawa na Kristo. Kazi mzifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya, na neno ndilo lililofanya jambo hilo. Yeye alitwambia ya kwamba mambo ambayo yeye alifanya sisi si, nasi tungeyafanya. Unaona hapa tena, kama neno limo ndani yetu na limetujia kama lilivyofanya kwa Elia katika siku ile, nitafanya jambo lile alilofanya yeye, angekula mambo ya siri ya Mungu ambayo ulimwengu umefichwa. So, tena jambo hilo linaufanya ujumbe na mjumbe kuwa ni kitu kimoja. Chakula cha kiroho akiko tayari na kiko katika right, wakati wake sasa, na kila mmoja wenu anaweza kupata chakula hiki kama ukitaka. kama uko tayari kuondoka kwenye kutokuamini kote kwa wakati huu, kama uko tayari kuingia katika Kristo, kuingia katika ahadi yake. Pia kumbuka ahadi zake katika Malaki nne, Luka kumi na saba thelathini, pia katika Yohana Mtakatifu kumi na nne kumi na mbili na sijui ni maandiko mengine mangapi ya kutaja, jueli mbili na yote ambayo yeye angefanya, ama mbili um, uh, ishirini na nane hasa yale yeye angefanya katika siku hizi za mwisho na jinsi nabii alivyosema na kwa kwamba kungekweko nuru katika siku hizi za mwisho, jinsi jambo hilo lingetenda kazi kila uh, lingefanya kila lingefanya. Maandiko yote yakielekeza kwenye siku hizi za mwisho, na huyo ni Kristo. Kama unaweza kujificha humo sasa, katika mahali hapo pasiri, unaweza kula na kuona fadhili na rehema za Mungu. Mawewe ni mgonjwa kuna kuponya pale. Unakumbuka wakati Elisha baadaye alikuwa uh, ameagiza badala ya ile sadaka ya unga ambayo alitoa Kristo na akuihifadhi nyumba ya mjana. Kwa hiyo angalia baadaye eh, kidogo, wakati alipoagiza moto kutoka mbinguni na kadhalika, na kuthibitisha kutumwa kwake na Mungu, roho ya nabii angalia kule jangwani alipokuwa amelala kule chini ya mreteni um, um, malaika alishuka akiwa na unga ule ule, akaoka keki na kumlisha, na baadaye kidogo akamlaza usingizi tena, kisha akamamsha, na alikuwa ameoka keki nyingine za unga pale kwa ajili yake, naye akaenda kwa nguvu za keki hizo siku arobaini. Mungu atukuse ni yeye yule jana leo na hata milele oh, lo jinsi tunavyompenda um, yeye chakula cha rohoni katika wakati wake si vyema kukitwaa chakula cha watoto na kuwapa mbwa je Yesu hakuwaambia wanawake wasiro poinike jambo lile lile ye, yeye alitumwa kwa walio wake ndiyo ni kweli right. na hao ndiyo the aliowajia yeye kamwe hakuwaendea mataifa. Na sasa leo, yeye e, anawazuru mataifa katika wakati wao, na and si vema nasema, no, hivi kwa nini ujumbe huu wa wengi huko nje kwenye sehemu hizi maarufu kubwa kubwa, uh, mikutano hii mikubwa kama vile miongoni mwa madhehebu? Si chakula chao it's, si chakula the cha linalojiita kanisa. Ni chakula food, cha bibi arusi ni chakula cha rohoni kwa wakati wake, kinge wachefua tu, ni kinono mno kwao. Naona naona huwezi kufanya jambo hilo, lakini kwa watoto hicho ni bread. mkate hicho ni uzima hicho ni Yesu Kristo yeye yule, jana leo na hata milele. Tutachelewa sana kama hatuanzi mstari wa maombi sasa. Kwa hiyo, hebu tuinamishe vichwa vyetu kwa muda kidogo tu. Mungu mpenzi, chakula kwa wakati wake, chakula cha kiroho, kitu fulani ambacho ulimwengu hujui kitu juu yake. Jinsi tunavyomsikia Bwana wetu akisema leo, ama siku ile kule Samaria, sa, mahali pale pale you know ambapo Elisha alitembea so, na kusema mbona umande hautaanguka mpaka nitakapowagiza huyu hapa amesimama pale, Yesu akiwaambia wanafunzi wake, akasema: Bwana, mbona wewe huli? Akasema, mimi ninacho chakula msichokijua ninyi. Kweli Bwana, chakula chake kilikuwa kuyatenda mapenzi ya Mungu, kuona kazi za Mungu zikidhihirishwa katika wakati, wakati wake yalikuwa pale kuhakikisha kwa ya kwamba zimetendeka tendi neno. Asiponionyesha baba yangu kwanza, yale anionyeshayo baba yangu uh, hayo yafanya na baba. Ndivyo ilivyo leo kanisa, mwaamini wa kweli, mwili wa waamini wana ruhusa ya kuikaribia chakula chakula cha rohoni ambacho about, hawa wa kawaida hawakijui kamwe. Imwengu haujui kitu juu ya chakula hiki Baba, lakini kanisa lako, watu wako, ni bibi harusi wa mwanao anakipenda. Tuna njia ya kufikia kuponywa kwa miili yetu, wakati madaktari wameshindwa. Tuna njia kwa jambo hili, ni kimoja cha vyakula vya Mungu ambavyo alilipa kanisa lake na kukiahidia watoto wake waaminiwa katika siku ya mwisho. Basi Baba, tusaidie tuwe watoto waaminio, kwa maana mambo yote yanawezekana kwa waamini. Tujalie Mungu mpenzi, tunaomba katika jina la Yesu, amin. Naamini mbili aliniambia ya kwa kwamba ametoa kadi za maombi. Kama mtu fulani angeniambia, uh, herufi iliyo kwenye kadi ya maombi hiyo tu ndiyo inayohitaji si vema, hebu tuchukue si moja, tuanze mpaka nitakapoanzisha mstari wetu. Naona sasa, huenda wao wakawa kila mahali. Sasa kama kila mtu, vema, naona nitajaribu jambo hili, sijui kama tunaweza kulifanya ama hatuwezi, au tunaweza kuwa tu na mstari wa kuita. Uh, mketi kimya, ni mamoja kwangu kama ingefaa kuja hapa chukwani, ama mfanye mstari e, wa kuitwa, ni mamoja kwangu. Njia yoyote ile, mimi namtegemea tu Roho Mtakatifu peke yake, namtegemea yeye kulitetea hili neno ambalo nimehubiri. Ndugu George Wright, ninaamini jambo hilo tangu nilipokuwa mtoto mdogo ni eh, kija nyumbani kwako miaka mingi iliyopita eh, nikisikiliza maskini yeah, yule ndege akimba mtini, ni ngali ninaamini ujumbe ule ule, ninaamini ni ule ule vema, well, ninaona kule nyuma wanatoa nafasi kwa ajili huh, ya mstarabu wa maombi vema, well, kadi ya maombi C namba moja, mbili, tatu, ine, tano, njoni kwanza na msimame hapa hapa. Endapo uwezi kusimama, kama utainua five, tu mkono uh, mikono yako, wengine wao watakuja kukubeba yeah. Ati nini? naam, uh -huh. one, kadi three, ya maombi C, three, moja, four, mbili, tatu, ine, tano na sasa angalieni, ninyi msio na kadi ya maombi now, sasa sijawahi kuwa na mstari wa maombi oh, wa namna hii oh, kwa muda mrefu mrefu sana. Ni wangapi oh, wanaokumbuka agizo langu wakati nilipo yajenga masikani hapa? Kasema fanya kazi, kazi ya mhubiri wa Injili. Hakusema ni kuwa mhubiri wa Injili, alisema fanya kazi ya mhubiri wa Injili. Naona, kwa maana wakati unakuja ambapo jambo hilo litabadilishwa saa hiyo yaja vema. Sasa katika jambo hili, yeye, huwezi kuchanganya huduma mbili kama huduma tatu mbalimbali pamoja. Kuwa mchungaji na mhubiri jili wakati uleule, huwezi ule, kuwa na nabii na labda mchungaji wakati uleule ule. Unaona maana una kazi mbalimbali, huduma mbalimbali lakini Bwana alinipa jambo nalo paswa kufanya katika ujumbe wangu, lakini basi alisema, fanya kazi ya mhubiri wa Injili, timiliza huduma yako, kwa maana utakuja wakati watakapoyakataa mafundisho yenye uzima. Kama jambo hilo halijatukia sasa, kila kanisa la kimadhehebu limenikataa, wao hawangivumilia mafundisho yenye uzima ila kwa kuifuata tamaa zao wenyewe watajipatia walimu, nao watazigeukia hadithi za uongo. Nao watafanya mambo makubwa na makuu kama Yambre na Yane waliompinga Musa, lakini upumbavu wao utajulikana kwa watu wote. Naona, naona vema kuigiza unaona jinsi ya bre na Mungu mbinguni anajua jambo hilo, liko pale pale, pale e pembeni mwa lejiwe la maskani tangu mwaka wa 1933 limeandikwa kwenye kurasa ya Biblia, liko pale pale. Angalia jinsi walivyolitenda jambo hilo, angalia yaliyotukia uijaji vile vile kabisa, ukasema waache pumbavu wao, utajulikana kama vile wa yane na jemre ulivyojulikana. Umefikia siku hiyo. Nililiona kanisa wakati huo tulipokuwa, uh, tukiweka jiwe la pembeni, watu wamesongamana madirishani na kila mahali wamesimama kuzunguka kuta za maskani. Haya basi, nao wakasema ilipozuka, watu wa hapa mjini wanasema, katika muda wa miezi sita, uh, sisi tukiwa uh, na ndola moja na senti 80 za kujenga maskani uh, watu wengi wa gereji tayari walikuwa wameamua itakuwa gereji yao, lakini ingali ni zizi la kondoo kwa ajili ya kondoo wa Mungu moja mbili tatu tano sita saba nane tisa kumi si si, sita saba nane tisa kumi sawa. Sasa mimi bwana nimeupanda nitautia maji usiku na na mchana, wasije wengine wakaupokonya kutoka kwenye mkono wangu. Angalia upinzani, hakuna madhehebu ya kuliunga hilo mkono hakuna makanisa yanayoli-lipenda humu nchini. Hakuna no mpendekosi nchini, hakuna kitu kingine cha kulisaidia. Kila mtu anapinga ubatizo wa maji, kila mtu anapinga mambo haya mengine yote. Hata jamaa yangu mwenyewe, baba yangu mwenyewe alinikuza nyumbani, eh, nikaweka nguo zangu kwenye kifuko cha karatasi, nikaenda kuishi New Albany. Sawa, lakini kupitia hatari nyingi, kazi ngumu na mitego, nimekuja tayari. Neema ndiyo iliyonileta salama umbali huu. Mimi nina umri wa miaka hamsini na sita na hivi karibuni sina budi kuvuka ule mto. Neema ita uh, nipeleka mbele. Nitakapokuwa kule miaka elfu kumi niking'aa sana kama jua, hatutakuwa na siku chache za kuimba sifa ya Mungu kuliko tulipoanza kwanza. Lo, jinsi ninavyompenda Yesu! Yeye ni kila kitu kwangu. Lo, vema ni wa ngapi? Nilio nini nilio niliachia wapi kumi? Naweza kuchukua uh, wengine zaidi? Vema, ilikuwa ni ya uh, ngapi kumi? kumi kumi na tano vema, si kumi mpaka kumi na tano popote lipo, kama mnaweza kusimama na kuingia ati nini hati uh vema uh-huh. si kumi na tano hadi ishirini, basi hebu hiyo iwe ni si kumi na tano hadi ishirini Hiyo ingekuwa watu kumi zaidi. Naona, naona naona mahali mstari uliposimama pale, tusiwafanye tusiwafanye wasongamane, nasi tuna nini, vyema right. Sasa nisikilizeni kwa makini kabisa, atachukua muda mrefu now... lakini sasa lo Oh, wow, namna gani? Wow, na uh, like uh, wakati wa namna gani kila mtu angeweza kumpenda Bwana. Laiti sote tungesikia kile kiwango a kutambua uwezekano wa dakika hii. Let's try it. Hebu tujaribu. Nisikilizeni tu kwa mashini. What? Tunajaribu kufanya kitu gani hapa? vinilipitishe neno la Mungu katika jaribio. Elia alifanya jambo lile lile, akatoka akaenda mlimani. Baada ya yeye kujua ametumwa na Mungu kufanya jambo hilo, ye alisema sasa, hebu tuthibitishe nani ni Mungu, na Mungu yule ajibuye ya kwa moto na awe ndiye Mungu. Na hao makafiri wakajikatakata. Lo, no. Kasema vema, hakika hakuna hao a makafiri uh, walijua moto hautashuka. Uh, kwa hiyo wao wakapaza wow, sauti na kupiga makelele, lakini like Elia alijua autashuka, maana e, aliona ono kutoka kwa Bwana. Unasema ati aliona ono? yes, naam Bwana, wakati alipoweka kila kitu yeah, katika utaratibu alisema, Bwana, nimefanya uh, mambo haya yote kwa neno lako, ndipo then... moto ukaanza kushuka wakati la Mungu linatekelezwa kulingana na maandiko. mm -hmm. Basi ni kazi ya Mungu kushughulikia yaliyosalia. Yeye anakuomba tu uweke yote pale, awe hakikisha ya kwamba umeitwa kuyaweka pale, na kama umeitwa yeye atashughulikia mengine. Sasa hapa kutakuweko na watu watakaopitia kwenye mstari huu, eh, nitakaokuwa ninawaombea sasa vema. Karibu, uh, sasa vema karibu, mvikie ukutani. Sasa vyema, mstari uanze sasa, kwanza angaa mahali fulani hapa jengoni. Watu wengine ni wangapi hao walio wagonjwa na hawana kadi ya maombi? Inueni mikono yenu. Unaona kila mahali tu. Sasa uh, mnajua uh, kama Bwana wetu, nami naamini atafanya jambo hilo, wapeeni yeye, yule jana leo na hata milele yeye alifanya mistari ya maombi, watu walimjia katika mistari mikubwa, halaiki ya watu. Yeye akawaguza, akawabariki, halafu akasimama wakati mwingine kusema ni nani aliyeniguza, akaangalia kila mahali, akamwambia mwanamke sababu ya kumguza yeye, na akasema ugonjwa wake wa kutoka damu umekwisha, imani yake ilimponya. Vipi kama angaligeuka, ah, akasema Vema, si Bwana uh, nilikuwa na no, jambo hili kwa muda mrefu haingetendeka. haingetendeka. La. La. Well, vipi no, kama yeye angalimwambia yule mwanamke msi erofonike kwa sababu ya neno hili ulosema mbindi yako Ibilisi amemtoka. Vipi kama angalisema vema, sasa Bwana ni, nilikutaka ufanye jambo hilo namna hii. I, Iblis bado angalikuwa ndani ya msichana yule, bali yeye alitarajia kumkuta mtoto wake jinsi yeye alivyosema angemkuta. Sasa yeye alikwambia kama unaweza kuamini, kama unaweza kumwambia mlima huu ng'oka, wala usione shaka moyoni mwako, ila uamini kwamba hayo usemayo yatatukia, yatakuwa yako. Unapoomba amini ya, ya kwamba umeyapokea, nawe utapewa. Ni ahadi ya namna gani? Sasa mtu anaye hubiri injili ya kirafiki haamini jambo hilo kamwe. Yeye angeenda mlangoni achungulie ndani, ama asimame pale na kusema vyema, ni kundi lingine tu la watakatifu wanaojipingirisha, na akuondoka naona. Lakini yeye hajui ya kwamba hiki chakula kilichofichwa, hajui ya kwamba hiki ni kile kitu cha siri alichofichwa. Yeye ajui jambo hilo ni huzuni mtu uh, ambaye ni uchi, mwenye mashaka, kipofu, wala hajui, na hilo ni jambo mbaya. Eh, Mungu, hebu nife kwanza, lakini kamwe usinifanye namna hiyo. Afadhali nife na Bwana kuliko kufanya jambo hilo okay. nami okay. nafikiri kila mmoja wetu akitaka hivyo, sivyo? lakini as, sasa Mungu ametuahidi mambo haya katika siku za mwisho katika Malaki nne ilisema ya kwamba Yesu Kristo angeshuka na kujificha mwenyewe nyuma ya ngozi ya mwanadamu like kama alivyofanya huko Sodoma, right. hiyo ni kweli, naye alisema ya kwamba ulimwengu ungekuwa katika hali ya Sodoma, na akasema kama ilivyokuwa wakati huo, mwana wa Adamu atafunuliwa siku hiyo. Naona huyu mtu aliyeshuka katika namna ya na mwanadamu ambaye alikuwa Elohimu kwa Ibrahimu kabla ya huyu mwana wa ahadi kuja. Angalia, ilikuwa nini? Ibrahimu alisema ilikuwa ni Mungu, na Biblia ilisema watu watatu walimjia mafumbi kwenye nguo zao, wamesafiri wakaketi chini, wakala kama wanadamu. Na Yesu alisema kwenye wakati huo ulimwengu utakapoingia katika hali ya Sodoma, ndipo mwana wa Adamu atakapo ajifunua tena, si mwana wa Mungu, mwana wa Adamu. Unaona angejifunua mwenyewe. Sasa linganisha okay, jambo hilo na yale aliyosema nabii wa mwisho, angalieni, itawapelekea Eliya nabii, naye ataigeoza mioyo ya watoto iwaelekee baba zao. Naona no? Okay, ujumbe wa kuwarudisha kwenye Biblia, naye mwana wa Adamu atakuwa akijifunua mwenyewe katika siku hiyo, na kwenye siku hiyo south ya south sauti ya wakati wa mwisho ganisa malaika wa saba, siri za Mungu zinapaswa kujulikana katika siku hiyo, zile muhuri saba zingevunjwa, siri za makanisa haya yote na kadhalika, jinsi yalivyotukia na yale yaliyote jinsi ni kitu gani kimetukia. Naona hajui jambo hilo. Yesu alisema Mafarisayo vipovu, asema kipovu akimwongoza kipovu, si wote wawili wataangukia shimoni? Hiyo ndiyo sababu watu hawa si hao, hawaoni jambo hilo. Siri ya jambo hilo ni zile muhuri. Kila moja ya makanisa hayo yalifanya madhehebu ya kujiunga nayo, na hayo ndiyo moja ya mambo ya siri ambayo yamekuwa mabaya mbele za Mungu. Unaona hilo, daktari? li angalia, tazama, ndivyo ilivyo. Ilo ndilo jambo lenyewe hasa hapo. Hiyo ndiyo moja ya zile siri wao waliunda madhehebu na naona na wakatoka kabisa nje ya mapenzi ya Mungu. Na jambo hilo litanikwa hadharani katika siku za mwisho, na kuwaongoza watu si kwenye kanuni ya imani wala madhehebu, bali kurudi kwenye neno la kweli, na the hilo neno la kweli lita lijia kundi fulani la watu, na mwana wa Adamu atajifunua mwenyewe katikati yao. Yeye yule jana, leo na hata milele. Lo, jamani, lo, ninapenda jambo hilo, ninapenda, ninapenda kujivunia yeye, ninapenda kumfanya yeye mkubwa mbele za watu. Ai, lazima kumfanya mkubwa yeye? tayari ni mkubwa. E, yuko juu sana, huwezi kumuluka. E, ni wakina sana huwezi kupita chini yake and... ni mpana sana huwezi kumzunguka. Lakini hata hivyo una nafasi moyoni mwako kwa ajili yake. Je, hutampokea? jinsi bwana wetu alivyo waajabu, right. Mvema, sasa hebu well, hatunyamaze like kimya kabisa. Kila mtu sasa, tumezungumza juu ya jambo hili now, na sasa swala lenyewe ni je, jambo hili ni kweli? Some, sasa huenda kukawa na wageni hapa, huenda nikasema kama, kwani kama Kristo ni yule forever, jana, leo na hata milele, yeye angefanya nini katika dakika hii? Angefanya jambo lile lile alilofanya alipokuwa hapa before. Hapo awali right? ni kweli imani ya watu ingeguza basi lake, naye angegeuka kama alivyomfanyia yule mwanamke pale, na aliyofanya mahali pengine, naye aliyatambua mawazo so yao. Sasa unasema yeye angeweza kuniponya. Neno lake lilisema yeye tayari amefanya jambo hilo, lakini jambo lenyewe ni the way the way the, ni kujifunua kwamba yeye yuko hapa sasa. Kama yeye angalitokea uh, katika mwili wa kawaida akionekana kabisa kama picha ya Hofmani iitwayo kichwa cha Kristo akiwa na miaka thelathini na mitatu na damu ikitiririka kutoka kwenye mkono wake na kadhalika, amejaa makovu ya misumari, na mimi singalikubali jambo hilo. La, la, la, la. Atakapokuja yeye mwenyewe, kila jicho likimwona, la ulimi utamkiri yeye, na kama vile umeme unavyotoka mashariki ukaenda magharibi, ndivyo itakavyokuwa. Unaona hatuamini madhehebu haya na we vikundi vya dini, tunaamini Mungu ni neno, lakini yeye huvaa mwili, anachukua mwili wako na mwili wangu na anawapa vipawa, anaipa vipawa na kupitia vipawa hivi yeye anajitambulisha ye. Hicho ndicho chakula cha siri haidhuru hatajitambulisha kwangu kiasi gani, hamna budi kuamini jambo hilo, hamna budi ana kipawa cha imani pia kuamini jambo hilo. Je, mnaamini jambo hilo? Na sasa, kama yeye atajidhihirisha mwenyewe kwa njia hiyo, je, mtamwamini yeye kwa moyo wenu wote? Mtamwamini lo, ni ajabu jinsi gani! Namngojea yeye tu, na ngoja tu akuona atakalosema hapa. Jupo mtu anasimama hapa, sijapata kumwona maishani mwangu, nijuavyo mimi lakini kama ni mtu mzuri mwenye nguvu, na mwenye nguvu na mwenye afya, na labda ndivyo alivyo. Sijui it's lakini it's, yeye anasema pale. Sasa ningeweza kwenda niweke mikono juu ya mtu huyo na kumwombea nimuulize kama angeamini iye angeweza kusimama hapa na kuniambia sema mimi mimi nataka umwombe fulani nami nina maumivu, nina maumivu mabaya nina no. umwa na kichwa kila wakati nina vidonda vya tumbo ama kitu fulani sijui, yeye angeweza kusema moja ya mambo hayo, ningesema pema bwana, ndugu, nitaweka mkono wangu juu yako na kukuombea hilo lingekuwa sawa kabisa. Hivi ndivyo tulivyofanya hasa katika nyakati zote, hilo ni kweli. Lakini kumbukeni, Yesu alisema ingekuwa vinginevyo karibu tu na kuja kwake, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma. Na yule mtu aliyekuja alikuwa ameelekeza mgongo wake kwenye hema alimokuwemo Sara, naye akasema si Abraham. Sasa Ibrahimu, yeye alikuwa Abraham jana yake, lakini alikutana naono na Bwana akamwambia ya kwamba nitabadilisha jina lako. Naye Bwana yuko hapa mwenyewe katika umbo la mwanadamu akila na kunywa pamoja naye, akasema, Ibrahimu, yu wapi mkeo Sara, S A R A H, sio S A R A. Akasema, yuko hemani nyuma yako. Akasema, nitakuzuru Kulingana na hadi yangu miaka ishirini na mitano iliyopita na, saara, kuna maklani, said, sara laughing, saara, Sa saizi, saama, upoaya, ya, kuna mna fulani akajichekea akasema Sara amecheka imani sasa hivi, akasema mambo haya ya uwezekanaje? Kuna neno lilo ngumu la kumshinda Mungu ha? Hakuna la Bwana. Sasa yeye alisema Yesu aliahidi ya kwamba yeye mwana wa Adamu ambaye ni neno na ni jambo hilo angekuja katika siku za mwisho na angejifunua mwenyewe katika ule wakati like ambapo ulimwengu angekuwa kama Sodoma na Gomora. Unaamini jambo hilo ni kweli? Kabla tujaomba ombi moja, baadhi yenu uko nje ombeni. amone the show the show the show the Kama mwana wa Adamu yungali ni yule jana leo na hata mlele, yeye omba tu Lord, kama yeye e, ndivyo alivyo, useme Bwana, mtu huyu hanijui mimi. But, lakini najua ya kwamba ni wewe yule jana, leo, hata milele. Uone kama atakwambia jambo hilo. Ndiyo bwana, sasa inua kichwa chako kwa muda kidogo tu. Yuko nyuma yangu ni mtoto, ana joto kali sana la homa sasa hivi. mtu huyo hapa, yeye anaonekana ana nguvu sana na ni mwenye afya lakini, naona kile kivuli juu yake pale. Hiyo ina maana kwamba Mungu asipomsaidia yeye, hatakuwa hapa muda mrefu sana. Yeye ana kansa, iko ndani ya pafu lako. Sasa mwana wa Adamu yuko hapa ana mzigo uh, wa moyoni uh, mwake kwa uh, ajili ya mvulana mdogo, mtoto mdogo. Hey, hiyo ni kweli. Unaamini? Oh, Mungu anaweza kuniambia mtoto huyu ana kasoro gani? Anaweza yeye huzimia uh, kidogo kama namna fulani ya kifafa, ndiyo kwanza azimie hivi majuzi. Hiyo ni kweli, asubuhi ya leo. Na we unaamini utaishi upate umlea mvulana huyu, uh, naye atakuwa na afya Yuko wapi? Yeah, Charlie Cox, yuko wapi? Charlie, uko wapi? Nilifikiri, well, alikuwa hapa usiku wa leo. Oh, hapa. Oh, Charlie Gary, uko wapi Larry? Yeye yuko hapa, mvulana wake mdogo, alikuwa na kitu kile kile kitu kile kile kabisa. Uko wapi Larry? Njoo hapa kidogo. Vema, umefika. Mvulana huyu mdogo hapa alikuwa na jambo lile lile baba yake na mama yake ni marafiki wangu sana. miaka mingi iliyopita, nilikuwa kule naye. huyu mvulana mdogo angeshikwa na kipapa. Amezimia tu, uh, kudofika kudo, kudo uh, kilikuwa kipapa. nilikipata kwa mvulana huyo mdogo, nikamwomba Mungu amponye. ye hajashikwa nacho tangu wakati huo. yule ni baba yake, mama yake ameketi mahali fulani hapa, na yuko hapa huyo mvulana mdogo mwenyewe sasa. Unaamini Bwana? Asante, labda unaamini Bwana. Mungu amiguni na akujalie jambo lile lile na wewe, uishi upate kumlea mtoto yule. Mungu akubariki. Tuombe. Mungu mpendwa, msaidie, naomba ya kwamba rehema zako na neema ziwe juu yake ya, ya, na umbariki katika jina la Yesu. Rudi Luisiana sasa mwenye furaha, ukimsifu Mungu kwa ajili yake Lo no, naam, yeye alitotoka Louisiana, katika hakika, ndiko alikotoka karibu na ziwa Charles. Hakika naona inaweza kushika mawazo yako sasa. Mungu asifiwe. well, you're asking for a... bema, unaomba ja, jambo jema, unataka kupata mtoto Tayari ulikuwa na watoto watoto kadha, lakini unataka mwingine. Mungu wa mbinguni na kujalie jambo hilo. Ndada yangu icho hapa, nataka tu kukuwekea kuku, mikono. Mungu mpenzi, mpe mwanamke huyu haja ya moyo wake, kwa sababu ni jambo lilo stahili, kwa jina la Yesu, amin. Sasa nenda zako ukapate mtoto. Umene Mungu mwema. Je, unaamini jambo hilo? Yeye anajua yote tuliyo na haja nayo. Yeye hutimiza haja zetu sote kama tukiamini. Said alisema kama unaweza kuamini. nilikupa mkono mahali fulani, sikumbuki ilikuwa ni, ni wapi, lakini nilikupa mkono mahali fulani, sikumbuki sawasawa, lakini tulikuwa mahali fulani, leo mahali fulani tu, lakini sijui ilikuwa ni wapi lakini hapo that's sipo, hatupo hapa akuzungumzia habari hizo huko. Hapa akuzungumza juu ya nani ama kuomba right. Wanitaka nimwombee mtu fulani mwingine. Hiyo ni kweli, yuko hapa, yuko Georgia, mgonjwa. Si mgonjwa tu a, kimwili lakini kiroho, yeye ni mgonjwa, binamu yako. Unaamini Mungu atashughulikia jambo hili kwa sababu umemtetea Unaamini? njoo hapa tuombe pamoja. Mungu mpenzi, ngalie He mtu huyu, shauku ya moyo wake apate kwenda na kumkuta mtu huyu, akimulilia Mungu, katika jina la Yesu naomba Amen. Mungu akubariki, usilie shaka, amini kwa moyo wako wote. hali gani? Si kwamba sikushika kushika mkono wako kukupa mkono, wakati huo ulipounyosha mkono wako, nilikuwa ninaona kitu fulani. Ilikuwa ni kivuli cha giza hasa na cheusi. Hiyo ndio sababu najua, nilishika mkono wako nikakuta ni kweli. Unaona, lakini ni kansa. Unaaminia kwamba Mungu anaweza kuitoa Ike, iko kwenye titi lako upande wa kushoto. Unataka kurudi Carolina na kusimu bwana kwa kuwa mzima, sivyo? Unaona maanisha nituombe Mungu. Mpenzi, katika jina Yesu Kristo, yeye aliyepo sasa, watoto wa kila chakula cha Mungu, jalia mtoto huyu pia atwaiye imani chakula cha Mungu anachompa sasa kwa ajili ya kuponywa kwake, jalia aende na apate afya katika jina la Yesu Amina. Mungu akubariki ndugu. Amini kwa moyo wako wote waligani. Je, huu si ni wakati mzuri sana inaonekana uh, kama kwamba hofu iko juu ya watu hawa, ama ninaweza kusikia kama masikio yangu kama tu kitu kinachosema uh, kutoa sauti tu kama wush, namna hiyo. Mnaona, ni chakula cha watoto, mnaona, ni chenu. Hicho ni kwa ajili yenu, si kwa ajili yangu, ni kwa ajili yenu. Nashukuru sana kwenye wakati huu sasa. Sini mimi ni mzima, ni juwavyo mimi lakini, ni hicho, ni chakula kwa ajili yangu pia ninapokihitaji ni chakula kwa ajili yenu ni kutia moyo kwenu ambao hata si wagonjwa. Linaleta tu mioyo yetu mbele za Mungu. Hiki kiko katika wakati wake kabisa, yale aliyosema yeye angefanya na kama so ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ivyoitakavyokuwa atakapokuja mwanadamu, wakati mwana wa Adamu atakapofunuliwa. Naona na tazama, niwapelekea Elia nabii kabila haijaja siku ile ya Bwana iliyokuwa na Yakobo, yeye atairejeza mioyo ya watu kuelekea baba zao. Naona naona alafu wenye haki watatembea juu ya wa waovu, majibu watateketea kama tanuru. Naona dunia itateketea, tunaona itaanguka kule ng'ambo, na volcano itasambaa duniani na mbingu zitawaka moto. Oh, e mwamba okay, wenye imara ni rehemu sasa. Then, na wakati huo uhaligani? Well, vema, jambo moja, una ugonjwa wa mabibi, shida ya wanawake una mambo mengine wewe, una wasiwasi huko kwenye umri ule tu wa kushikwa wasiwasi, maradhi ya kila namna. Lakini una haja pia hiyo, ni kupokea Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli, hivyo ndivyo ilivyo. Unaamini ya kwamba una nini, umetubia kila kitu? Unaamini nikuwekea ni mikono na kumwomba Mungu afanye jambo hilo? Roho Mtakatifu atakuja. Unaamini jambo hilo? Tuombe ngo mpenzi, inaweka mikono yangu juu ya mwanamke huyu katika namna ya kimitume na kuomba ya kwamba apokee ubatizo wa Roho Mtakatifu katika jina la Yesu Kristo, naomba aupokee. Amina, silionee shaka, ni wako. Unaona ni wako, ni chakula cha watoto. Ulisikia kitu fulani kigeni niliposema ugonjwa wa wanawake, sivyo? maana huo ndio uliokuwa nao pia. Sasa unaamini utakuwa mzima sasa hivi. Nenda zako ukimshukuru tu Bwana. Walejani, unaamini kwa moyo wako wote, unaamini utaweza kula like kama ulivyokuwa unakula muda mrefu uliopita. Vema, nenda zako na useme asante Bwana, ninaamini hilo. Uwepo wa Bwana Unaamini ugonjwa huo wa mgongo utakuacha na utakuwa mzima. Pema, nenda zako ukisema asante Mungu mpenzi, na Mungu atakujalia. Unaamini unaweza kuwa mzima, Bwana atakupa afya, wala utakuwa na ya biskap ita utakuwa mzima na mwenye afya. Unaamini jambo hilo, nenda zako kumshukuru yeye. Sema, Bwana, ninakubali kwa moyo wangu wote, na ninaamini jambo hilo Ninyote mlio huko nje mnaamini nini juu yake? Wewe uliye papa hapa, weka mkono wako juu ya huyo mwanamke aliyeketi karibu sana nawe pale, umwambie mishipa ya damu iliyovimba na yabisi kavu ita itamwacha wakati hata nini. Mungu akubariki. Unaamini utapona? Sasa nenda zako nyumbani na uwe, Mungu akubariki, nenda zako na useme asante Bwana Yesu wale gani, unaamini ugonjwa huo wa wanawake utakuacha pia, nawe utapata afya. Nenda <laughs> zako na useme asante Bwana. Wale gani, well, mbona, um, jamani, jamani, ninajua uh, jina lako uh, ni, ni, ni nilikuwa nikininii ni, nilipokuwa uh, mchungaji wa kanisa la katisa la Kibatisti Teton Teton, dada Dila, uh, Teton una ugonjwa wa mgongo sasa. Utapona, unaamini yeye atakuponya? Unakumbuka ayitukia kule kwenye kanisa la Kibatisti la miltani miaka mingi iliyopita? Yeye angali ni Mungu yeye yule leo. Mungu akubariki dada yangu. George Wright wapi? Unakumbuka jamani jinsi Unaamini kama uh, nili, niliweka tu mikono yangu juu yako nikiwa na upako. Unaamini utapata afya? Njoo hapa, katika jina la Yesu Kristo na aponywe, amina. Uwe na imani vema, ndiyo. Mnaamini kwa moyo wenu wote? Sasa, jinsi jambo hilo navyoleta kumbukumbu za kale, kuona bibi huyo, siwezi kukumbuka jina lake bado, lakini mimi eh, Toten. Eh, toteni, hiyo ni kweli, lona mbindi yake alikuwa badi. Eh, hiyo, ni hiyo ni kweli, hiyo ni kweli kabisa. Mzidhani nimirukona haki. mimi kuna namna fulani kidogo tu na nini, mujua kuna namna fulani nini, nini siwezi kueleza jambo hilo, lakini ugonjwa wako wa mgongo umekwisha. Bibi, nenda ukamsifu Bwana na kusema asante Bwana. Naamini ugonjwa wa, wa, wako amoyo utapona pia, nenda zako tu ukafurahi na kusema asante Bwana Yesu, na uamini hilo vema. Uwe na imani sasa, usione shaka. Njo bibi, naamini kwa moyo wako wote. Una kasoro nyingi, una ugonjwa wa mgongo pia. Unaamini Mungu atakuponya vema? Nenda tu ukifurahi. Huyo huyo ni yeye anayekufanya usisikie namna hiyo. Mshukuru Bwana. Mungu akubariki dada. Habari mwanangu, unaamini ya kwamba Mungu ataponya wasiwasi wasi wa yule mtoto na kumpa afya? Unaamini hilo? Vema. Habari rafiki mpenzi, hebu nikupe mkono. Mungu mpenzi, ondoa kitu hicho kiovu kutoka kwa mvulana huyu mdogo, najalia aishi nawe mtu wa kawaida, katika jina la Yesu, amina. Mungu akubariki ndugu, unaamini jambo hilo, sivyo? Na utapata afya, usione shaka hata kidogo. Umdogo mno uh, kupata ugonjwa wa moyo. Unaamini ya kwamba Mungu atakuponya? Nenda zako kusema asante Bwana kwa kuniponya. Unaamini Mungu ataponya ugonjwa wa tumbo na kukupa afya? Nenda zako ukifai na kusema asante Bwana, yeah yungali Mungu, sivyo? Jambo la kupasala kufanya tu ni ku, kuamini tu. Hiyo sio kweli unaamini mwana wa Adamu katika siku za mwisho? Kuna jambo lilotukia hapa dakika chache so tinopita, namsiwezi ninajaribu kuona ilikuwa ni wapi. Mtu fulani alikuwa na imani na akafanya jambo fulani, ama labda nitawapata jumapili ijayo ama niwezapo. Wewe ni, ni hiyo hapo tena, umeinua mkono wako. Unaamini Mungu anaweza kuponya ugonjwa huo wa moyo, akupea amponye binti yako pale mwenye mwenye really? Unaamini hilo Bibi Nef? Unaamini ya kwamba Mungu leo, Nef, asikujui mbali hilo hilo jina lako, una ugonjwa moyo na binti yako mdogo ana ugonjwa wa figo. Unaamini atapona? Imani yako inakuponya. Amini kwa moyo wako wote. Wewe, well, uliye nyuma kule kwenye kidimbwi Unayesimama pale nyuma well, na ugonjwa wa tumbo yes. Yesu Kristo anakuponya, naamini yeye yule jana hands leo hands hata milele. Hebu natuwekeane mikono juu ya sisi kwa sisi sasa. Oh, lo waziyeni juu ya saa right, tunayoishi waziyeni, wakati huo waziyeni, ya kwamba tu katika uwepo halisi wa Yesu Kristo, mwana wa Mungu yeye aliyeahidi angefanya jambo ili katika siku za mwisho unaweka mikono juu ya hizi leso Mungu mpenzi naomba ya kwamba utabariki hizi leso kwa ajili ya kuponywa kwa miili ya watu katika jina la Yesu Kristo sasa huku mikono yenu ikiwa juu ya mmoja kwa mwingine kila mmoja wenu we ni mshiriki wa mwili wa Kristo Roho Mtakatifu, yeye yule aliahidi, funua siri za mioyo, anakufanya mambo haya. Yeye yuko ndani yenu, wewe ni sehemu yake, naye ni sehemu yako. Sasa yeye alisema hivi, ishara hizi zitafuatana na hawa waaminio, hiyo, yaani wewe kama, wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata havya. Sasa usiombee mwombee, yule uh, uliyemwekea mikono, maana wao wanakuombea wewe. Sasa natuombe pamoja major, na kusiwe na mtu mnyonge yote kwenye hili jengo. Kwa nini tungoje tena zaidi siku? Uh, yangu mpendwa andada huyu hapa, Roho Mtakatifu Mungu papa hapa, jambo lenyewe hasa tulilozungumzia. Yesu mpenzi, tunaotambua uwepo wako, ulimvuvua yule mtoto mchanga kule nyuma juzijuzi, baada ya kufa kwa maombi ya imani mpenzi kuna wengi hapa hatu uh, uh, kuweza kuwapikia, wakati unapita, lakini wao wamewekeana mikono wao ni wa, ni waamini atumekete katika uwepo wa Bwana Yesu Kristo, aliyefuka katika wavu. Yeye yule jana leo na hata milele. Shetani, umeshindwa. Yesu Kristo alikushinda. Ye alifufuka katika wavu na anasimama miongoni mwetu usiku wa leo akithibitisha ujumbe huu wa siku za mwisho. Toka katika watu hawa waache, katika jina la Yesu Kristo. Katika jina langu watatoa pepo. Nawe umetolewa nje, katika jina la Yesu Kristo, liache kusanyiko hili. Kila mmoja wenu anayekubali kuponywa kwake, simama kwa miguu yako. Kila mmoja akubali kuponywa, simama na kwa miguu yako, inueni mikono yenu sasa, na m mpe yeye ye sifa sasa. Nakubali kuponywa kwangu, mwambie Mungu jambo hilo sasa. Nakubali kuponywa kwangu, wewe ni yeye yule jana, leo na hata milele Kristo. Sasa nakuamini, saidia kutokuamini kwangu, amina. Je, hampendi? Hebu tumsifu yeye basi, kila mtu huku mmeinua mikono yenu juu, mpeni sifa, wakati ndugu anakuja hapa kuturuhusu tufumukane.